มีปัญหาในการใช้งานเวบบอร์ด ติดต่อทีมงาน อีเมล fourfanclub@hotmail.com

ช่วยหน่อยคะ ฟ้อนท์ ใหญ่แก้ยังงัยดี

ช่วยเหลือ แก้ไขปัญหาในการใช้งานเวบบอร์ด

ช่วยหน่อยคะ ฟ้อนท์ ใหญ่แก้ยังงัยดี

โพสต์โดย ~care~ » ศุกร์ พ.ย. 10, 2006 10:22 am

คือแบบว่า เวลาเข้ามาดู Blog ของตัวเองและ Blog ของคนอื่นแล้ว ทำไมตัวอักษรมันใหญ่ ผิดปรกติคะ ใหญ่มากๆๆเลย เลยทำให้ Blog ดูไม่สวยคะ มีวิธีช่วยอย่างไง บอกหน่อยคะ :(
<CENTER>♥ ความรักฉันคือเธอมีตัวตนและหายใจ</CENTER>
<CENTER>รูปภาพ
</CENTER>
~care~

โพสต์โดย moresman » ศุกร์ พ.ย. 10, 2006 12:20 pm

น่าจะเป็นที่การตั้งค่าขนาดของฟ้อนท์ หรือ การตั้งค่าฟ้อนท์ของตัวบราวส์เซอร์ของเครื่องที่ใช้นะ
ถ้าเป็น internet explorer ลองไปดูที่เมนู View -> Text Size แล้วกำหนดให้เป็น Medium
หรือจะเล็กกว่านั้นก็แล้วแต่ชอบครับ แต่ถ้ายังไม่พอใจ ลองเข้าไปดูที่เมนู Tool -> Internet Options
แล้วดูที่หน้า General ด้านล่างๆ จะมีปุ่ม Fonts ให้เราเลือก Language Script เป็น Thai
แล้วตั้งค่าฟ้อนท์ตามชอบใจ มีตัวอย่างฟ้อนท์ให้ดูด้วยนะ

::
.
ที่นี่ไม่มีศัตรูอยู่อีกต่อไปแล้ว
คนที่อยู่ที่นี่คือสหายของเรา
นามของเค้าก็คือ โฟร์ แฟนคลับ เท่านั้น

รูปภาพ
moresman

โพสต์โดย ปอนด์ » ศุกร์ พ.ย. 10, 2006 3:09 pm

ขอบคุณคับ บล็อกผมก้อเป็นอย่างนี้ เลย กำลังจะถามพี่โออยู่พอดี
ปอนด์

โพสต์โดย ~care~ » เสาร์ พ.ย. 11, 2006 7:03 am

moresman เขียน:น่าจะเป็นที่การตั้งค่าขนาดของฟ้อนท์ หรือ การตั้งค่าฟ้อนท์ของตัวบราวส์เซอร์ของเครื่องที่ใช้นะ
ถ้าเป็น internet explorer ลองไปดูที่เมนู View -> Text Size แล้วกำหนดให้เป็น Medium
หรือจะเล็กกว่านั้นก็แล้วแต่ชอบครับ แต่ถ้ายังไม่พอใจ ลองเข้าไปดูที่เมนู Tool -> Internet Options
แล้วดูที่หน้า General ด้านล่างๆ จะมีปุ่ม Fonts ให้เราเลือก Language Script เป็น Thai
แล้วตั้งค่าฟ้อนท์ตามชอบใจ มีตัวอย่างฟ้อนท์ให้ดูด้วยนะ

::

ขอบคุณมากๆๆเลยคะ
<CENTER>♥ ความรักฉันคือเธอมีตัวตนและหายใจ</CENTER>
<CENTER>รูปภาพ
</CENTER>
~care~

ย้อนกลับไปยัง ช่วยเหลือ