มีปัญหาในการใช้งานเวบบอร์ด ติดต่อทีมงาน อีเมล fourfanclub@hotmail.com

เปลี่ยนแม่แบบ blog ไม่ได้ ช่วยอีกหน่อยคะ

ช่วยเหลือ แก้ไขปัญหาในการใช้งานเวบบอร์ด

เปลี่ยนแม่แบบ blog ไม่ได้ ช่วยอีกหน่อยคะ

โพสต์โดย ~care~ » ศุกร์ พ.ย. 24, 2006 2:52 am

คือแบบว่าอย่างนี้นะ เวลาเราเปลี่อน แม่แบบ ของบีจีเป็นแบบใหม่ แล้วทำไม เขาบอกว่าไม่สามารถ ตั้งค่า ส่วน อื่นๆได้ เพราะ แม่แบบ ซับซ้อน เกินไป เปลี่ยนแม่แบบแค่ครั้งเดียวเอง ทำไมถึงซับซ้อน เกินไปคะ ช่วยที :cry:
<CENTER>♥ ความรักฉันคือเธอมีตัวตนและหายใจ</CENTER>
<CENTER>รูปภาพ
</CENTER>
~care~

โพสต์โดย +เค้ก+ » เสาร์ พ.ย. 25, 2006 8:22 am

รออีกสัก1วันอ่ะนะแล้วกลับมาเปลี่ยนใหม่แม่แบบใหม่
ของเราก็เป็นเหมือนกัน
<CENTER>
รูปภาพ
</CENTER>
+เค้ก+

โพสต์โดย ~care~ » พฤหัสฯ. พ.ย. 30, 2006 10:04 am

ไม่เห็นมีใครมาตอบเลย รอนานแล้ว
<CENTER>♥ ความรักฉันคือเธอมีตัวตนและหายใจ</CENTER>
</CENTER>
~care~

โพสต์โดย moresman » ศุกร์ ธ.ค. 01, 2006 1:06 am

ไม่ได้ตอบ เพราะยังงงกับคำถามอยู่น่ะครับ รูปภาพ
.
ที่นี่ไม่มีศัตรูอยู่อีกต่อไปแล้ว
คนที่อยู่ที่นี่คือสหายของเรา
นามของเค้าก็คือ โฟร์ แฟนคลับ เท่านั้น

รูปภาพ
moresman

โพสต์โดย ~care~ » ศุกร์ ธ.ค. 01, 2006 6:45 am

moresman เขียน:ไม่ได้ตอบ เพราะยังงงกับคำถามอยู่น่ะครับ รูปภาพ

คืออย่างงี้นะคะ เวลาเราเปลื่อนแม่แบบ ตัวใหม่ แล้วมันขึ้นว่า ไม่สามารถ ตั้งค่า ส่วนต่างๆได้ ที่ไม่สามารถ ตั้งค่าได้ก็คือ สีตัวอักษร ภาพพื้นหลัง อะไรทำนองนี้นะคะ แม่แบบที่ตั้งค่าได้ก็มีแต่ ออเรน บลู เท่านั้นคะที่ตั้งค่าได้ แต่แม่แบบอื่น ไม่สามรถตี่งค่าส่วนอื่นๆๆได้
</CENTER>
~care~

โพสต์โดย moresman » ศุกร์ ธ.ค. 01, 2006 1:06 pm

po เขียน:
moresman เขียน:ไม่ได้ตอบ เพราะยังงงกับคำถามอยู่น่ะครับ รูปภาพ

คืออย่างงี้นะคะ เวลาเราเปลื่อนแม่แบบ ตัวใหม่ แล้วมันขึ้นว่า ไม่สามารถ ตั้งค่า ส่วนต่างๆได้ ที่ไม่สามารถ ตั้งค่าได้ก็คือ สีตัวอักษร ภาพพื้นหลัง อะไรทำนองนี้นะคะ แม่แบบที่ตั้งค่าได้ก็มีแต่ ออเรน บลู เท่านั้นคะที่ตั้งค่าได้ แต่แม่แบบอื่น ไม่สามรถตี่งค่าส่วนอื่นๆๆได้

ด้านบนในส่วนของการกำหนดค่า ก็บอกไว้แล้วนี่ครับว่า
"แม่แบบ Blog นี้สามารถกำหนดเองได้เพียงบางส่วน แต่ละตัวเลือกอาจจะใช้ได้หรือใช้ไม่ได้"

การจะเปลี่ยนแม่แบบ Blog นั้นจะต้องเลือก radio button (ตัวเลือกกลมๆ ด้านข้าง) ให้เป็น สลับแม่แบบ จึงจะมีผล
ส่วนการตกแต่งรายละเอียดอื่นๆ นั้น แต่ละแม่แบบจะมีคุณสมบัติไม่เหมือนกัน ส่วนมากจะเป็น
แม่แบบสำเร็จรูปที่จัดให้ ไม่สามารถตกแต่งเพิ่มเติมได้ ถูกใจอันไหนก็เลือกไปใช้ได้เลยครับ

เอ่อ คราวหน้าช่วยบอกด้วยนะครับว่าถามเกี่ยวกับเรื่องอะไร อย่างหัวข้อนี้เกี่ยวกับ Blog
ควรจะเกริ่นนำก่อนว่า จะตกแต่ง blog แล้วทำอะไรไม่ได้ก็ว่าไป
เล่นโพล่งขึ้นมาแบบนี้ผมไม่รู้ว่าถามถึงอะไร ทำให้ได้คำตอบช้านะครับ
.
ที่นี่ไม่มีศัตรูอยู่อีกต่อไปแล้ว
คนที่อยู่ที่นี่คือสหายของเรา
นามของเค้าก็คือ โฟร์ แฟนคลับ เท่านั้น

รูปภาพ
moresman

โพสต์โดย ~care~ » เสาร์ ธ.ค. 02, 2006 8:41 pm

moresman เขียน:
po เขียน:

ด้านบนในส่วนของการกำหนดค่า ก็บอกไว้แล้วนี่ครับว่า
"แม่แบบ Blog นี้สามารถกำหนดเองได้เพียงบางส่วน แต่ละตัวเลือกอาจจะใช้ได้หรือใช้ไม่ได้"

การจะเปลี่ยนแม่แบบ Blog นั้นจะต้องเลือก radio button (ตัวเลือกกลมๆ ด้านข้าง) ให้เป็น สลับแม่แบบ จึงจะมีผล
ส่วนการตกแต่งรายละเอียดอื่นๆ นั้น แต่ละแม่แบบจะมีคุณสมบัติไม่เหมือนกัน ส่วนมากจะเป็น
แม่แบบสำเร็จรูปที่จัดให้ ไม่สามารถตกแต่งเพิ่มเติมได้ ถูกใจอันไหนก็เลือกไปใช้ได้เลยครับ

เอ่อ คราวหน้าช่วยบอกด้วยนะครับว่าถามเกี่ยวกับเรื่องอะไร อย่างหัวข้อนี้เกี่ยวกับ Blog
ขอโทษ รู้แล้ว ขอบคุณมากๆๆๆนะ
ควรจะเกริ่นนำก่อนว่า จะตกแต่ง blog แล้วทำอะไรไม่ได้ก็ว่าไป
เล่นโพล่งขึ้นมาแบบนี้ผมไม่รู้ว่าถามถึงอะไร ทำให้ได้คำตอบช้านะครับ

ขอโทษ ขอบคุณมากๆๆๆๆนะ
</CENTER>
~care~

ย้อนกลับไปยัง ช่วยเหลือ