มีปัญหาในการใช้งานเวบบอร์ด ติดต่อทีมงาน อีเมล fourfanclub@hotmail.com

ลายเซ็นไม่ติดเพราะอะไรคะ . . //*

ช่วยเหลือ แก้ไขปัญหาในการใช้งานเวบบอร์ด

ลายเซ็นไม่ติดเพราะอะไรคะ . . //*

โพสต์โดย Me'z » พฤหัสฯ. ก.พ. 22, 2007 9:00 pm

คือว่า . . พอใส่ลิ้งเส็ดแร้ว โค๊กก้อถูกแร้วแต่พอตกลง
มานขึ้นว่า"ไม่มีรูปภาพที่ต้องการใช้" เรยม่ารุว่าเปงที่อะไรอ่ะค่ะ
เพราะปกติก้อใส่ได้อยู่ :llll: ช่วยหน่อยนะค่า :(
<center> นู๋เมย์ รัก พี่โฟร์ </center>
<center> :: FOUR MOD WOOO!! :: </center>
<center>รูปภาพ</center>
Me'z

โพสต์โดย 4_warlord » พฤหัสฯ. ก.พ. 22, 2007 11:21 pm

อานนี้ไม่แน่ใจอ่า ลองอัพรูปใหม่แล้วลองทำดูอีกทีสิคับ
4_warlord

โพสต์โดย moresman » ศุกร์ ก.พ. 23, 2007 1:19 am

ช่วยโพสต์ link รูปด้วยนะครับ จะได้วิเคราะห์ได้ว่ารูปไม่ติดเพราะอะไร
ปัญหานี้ส่วนมากจะเกิดเพราะการใช้ link รูปผิดโดยที่เจ้าของไม่รู้ว่าผิดน่ะนะครับ
เวบฝากรูปส่วนมากจะให้ link หลายชนิดซึ่งอาจจะไม่ใช่ link รูปที่แท้จริงก็ได้นะ แต่ว่าจะแสดงรูป
ผ่านตัวบราวเซอร์เพื่ออาศัยติดโฆษณาเป็นค่าตอบแทนในการให้บริการรับฝากนะครับ
กรณีแบบนี้ควรจะโพสต์ link ที่สงสัยให้ด้วยนะครับ จะได้ตอบปัญหาได้ทันทีครับผม
.
ที่นี่ไม่มีศัตรูอยู่อีกต่อไปแล้ว
คนที่อยู่ที่นี่คือสหายของเรา
นามของเค้าก็คือ โฟร์ แฟนคลับ เท่านั้น

รูปภาพ
moresman

โพสต์โดย อั้น » ศุกร์ ก.พ. 23, 2007 7:38 am

อ้อแสดงว่าurlทีคุณอับโหลดอะครับเป็นของ http://img.icez.net/ ใช้ป่าวครับ เว็บเนี้ยตอนนี้มันดีๆเสี้ยๆอยู่อ่ะครับ มาใช้ของ http://imageshack.us/ แล้วก็เขียนในนี้ว่า[img]เอาdirect%20link%20imageมาใส่ในนี้แล้วลงท้ายด้วย[/img] ใช้ได้แน่นอน100%ครับ 8)
อั้น

โพสต์โดย Me'z » ศุกร์ ก.พ. 23, 2007 3:40 pm

อ่า ขอบคุงทุกคนมากนะค่า ทำได้แร้วค่า :P
<center> นู๋เมย์ รัก พี่โฟร์ </center>
<center> :: FOUR MOD WOOO!! :: </center>
<center>รูปภาพ</center>
Me'z

ย้อนกลับไปยัง ช่วยเหลือ