มีปัญหาในการใช้งานเวบบอร์ด ติดต่อทีมงาน อีเมล fourfanclub@hotmail.com

กระทู้ ถาม-ตอบ ปัญหาคอมพิวเตอร์ สำหรับชาว fourfan ทุกคน

โฟร์แฟน อะคาเดมี่ สอนกราฟฟิค, ทำเวบไซต์, ถ่ายภาพ, ตัดต่อวีดีโอ, แต่งเพลง ฯลฯ

Re: Prt sc

โพสต์โดย FouR_FunnY_LivE » อาทิตย์ พ.ค. 31, 2009 6:13 am

darkkamatep เขียน:
FouR_FunnY_LivE เขียน:
PEKUNG เขียน:ถ้าจะก๊อปข้อความให้เป็นรูปยังงี้ทำไงค่ะ ^^ :llll:

รูปภาพ
รูปภาพ

กดปุ่ม Print Scrn ที่อยู่ข้าง ๆ ปุ่ม F12 แล้วนำไปวางลงในโปรแกรม Paint แล้ว Save สกุลภาพเป็น PNG แล้วก็ตัดภาพในส่วนที่เราต้องการใน Phoshop จากนั้นก็ Save ภาพแล้วนำไปฝากกับเว็บฝากรูปเผื่อเอา URL ขออง ภาพนั้นมา Post ต่อได้ครับ

ไมกด Print Scrn ไม่ติดอ่ะคับ กดแล้วมันไม่มีรัยเกิดขึ้นอ่ะ

ตอนกดมันดูเหมือนไม่มีไรเกิดขึ้นคับ แต่ลอง paste ลงบน photoshop หรือ paint ดูคับมันจะได้เอง
FouR_FunnY_LivE

โพสต์โดย darkkamatep » พฤหัสฯ. มิ.ย. 04, 2009 8:44 pm

ได้ละคับ

แต๊งกิ้ววว
ภาพประจำตัวสมาชิก
darkkamatep

Flash

โพสต์โดย warnstory » อังคาร ส.ค. 04, 2009 9:26 pm

:oops: ดีใจจังที่พี่โฟร์มีแฟนคลับดีๆเพียบเลย ขอเป็นคนนั้นด้วยนะคะ อยากรู้ว่าเวลาใช้เมาส์ปากกาในโปรflashทามมัยเส้นที่วาดมันขาดๆตลอดเลยเป็นเพระอารายคะแล้วเกี่ยวกับตอนลงdriverมั้ยคะ
ขอบคุงค่ะ(^-^)V
warnstory
warnstory

Re: Flash

โพสต์โดย FouR_FunnY_LivE » พุธ ส.ค. 12, 2009 4:53 pm

warnstory เขียน::oops: ดีใจจังที่พี่โฟร์มีแฟนคลับดีๆเพียบเลย ขอเป็นคนนั้นด้วยนะคะ อยากรู้ว่าเวลาใช้เมาส์ปากกาในโปรflashทามมัยเส้นที่วาดมันขาดๆตลอดเลยเป็นเพระอารายคะแล้วเกี่ยวกับตอนลงdriverมั้ยคะ
ขอบคุงค่ะ(^-^)V

ผมว่าไม่น่าจะเป็นที่ driver คับหรอกคับ ยังไงช่วยใส่รายละเอียดให้มากกว่านี้หน่อยได้ไหมคับอย่างเช่น มีอาการที่ว่ามานานยัง? พ อใช้งานเปนตลอดหรือเปล่า? หรือ เปลี่ยนเวอร์ชั่นตัวที่ใหม่กว่า อะไรประเภทนี้คับ
FouR_FunnY_LivE

โพสต์โดย taart_007 » ศุกร์ ส.ค. 14, 2009 12:49 pm

ไม่ทราบว่าใช้ของอะไรอยู่ครับ พวกนี้เซนเซอร์บนทัชชอบรวนนะครับ ถ้ายังไม่หมดประกันก็เอาไปเครมก็ได้ครับ
+++~~~ArT~~~+++
กล้องและอุปกรณ์ http://fourshutterthailand.is.in.th
taart_007

โพสต์โดย palmyyy » เสาร์ ต.ค. 10, 2009 6:26 pm

จะถามว่าวิธีเซฟเพลงจากเรียลเพลเยอร์ทำไงอ่าคะ??
palmyyy

โพสต์โดย monktong » อาทิตย์ ม.ค. 03, 2010 12:33 pm

ไปลองหามาให้ครับ ลองทำตามที่เขาบอกดู

http://www.gazib.com/www.gazib.com_OLD/ ... 450008.asp

Cedit : Jamseek และก็ www.gazib.com ครับ

Ps. มีปัญหาอะไรก็ PM มานะครับ
Ligthing all around me [คนไทยรักภาษาไทยครับ อย่าใช้ให้วิบัติกันนะ]
monktong

โพสต์โดย gifandfour » อาทิตย์ ก.ค. 18, 2010 1:56 pm

เกี่ยวไหมค่ะ ที่เวลาลงเพลงมากๆแล้วโทรศัพท์จะรวน

แบบว่า โฟล์เดอร์นั้นใช้ไม่ได้เลยอ่า ต้องล้างแล้วลงใหม่หมดเลยค่ะ
™ ღ น๊องกิ๊ฟ >> For Four ღ

รูปภาพ
gifandfour

ย้อนกลับ

ย้อนกลับไปยัง อะคาเดมี่